- การกำกับดูแลองค์กร
- การพัฒนาระบบบริหาร
- การบริหารและพัฒนาทรัพยากรบุคคล
- แผนบริหารความต่อเนื่อง
- แผนปฏิบัติการดิจิทัล ของ สนพ.
- ศูนย์ประสานราชการใสสะอาด
- ศูนย์ประสานงานด้านความเสมอภาค ระหว่างหญิงชาย
- ศูนย์บริการร่วม
- ศูนย์ข้อมูลข่าวสาร
- สรุปผลการดำเนินงานจัดซื้อจัดจ้าง
- ข้อมูลเชิงสถิติการให้บริการ
- กลุ่มงานจริยธรรม
- การคุ้มครองข้อมูลส่วนบุคคล
พิธีปิดและมอบรางวัล โครงการเยาวชนกับการอนุรักษ์พลังงาน
พิธีปิดและมอบรางวัล โครงการเยาวชนกับการอนุรักษ์พลังงาน
พลเอก อนันตพร กาญจนรัตน์ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงพลังงาน เป็นประธานพิธีปิดและมอบรางวัล “โครงการเยาวชนกับการอนุรักษ์พลังงาน” ในโครงการความร่วมมือด้านความรับผิดชอบต่อสังคม (Corporate Social Responsibility : CSR) โดยมี ดร.ทวารัฐ สูตะบุตร ผู้อำนวยการสำนักงานนโยบายและแผนพลังงาน (สนพ.) และโฆษกกระทรวงพลังงาน นายกรศิษฎ์ ภัคโชตานันท์ ผู้ว่าการไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย (กฟผ.) นายชัยยงค์ พัวพงศกร ผู้ว่าการไฟฟ้านครหลวง (กฟน.) และนายเสริมสกุล คล้ายแก้ว การไฟฟ้าส่วนภูมิภาค (กฟภ.) และผู้บริหารของกระทรวงพลังงาน ร่วมงานและมอบรางวัลให้กับโรงเรียนที่ชนะเลิศระดับภาคและระดับประเทศ ตลอดระยะเวลา 3 ปีที่ได้ดำเนินโครงการ ณ สโมสรทหารบก ถนนวิภาวดีรังสิต
โครงการเยาวชนกับการอนุรักษ์พลังงาน เป็นโครงการที่คัดเลือกโรงเรียนจาก 77 จังหวัดทั่วประเทศ เข้าร่วมกิจกรรมรวม 89 โรงเรียน เพื่อเข้าค่ายให้ความรู้ด้านพลังงานไฟฟ้า พร้อมมอบทุนการศึกษา และจัดประกวดผลงานอนุรักษ์พลังงาน เพื่อสร้างตัวแทนเยาวชนในระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนต้น และอาจารย์ เป็นเครือข่ายด้านการอนุรักษ์พลังงาน ขยายผลไปสู่ครอบครัว โรงเรียนและชุมชนต่อไป ซึ่งถือเป็นการพัฒนากิจกรรมด้าน CSR แบบบูรณาการร่วมกันของทั้ง 3 การไฟฟ้า ตามที่สำนักงานนโยบายและแผนพลังงาน ได้กำหนดตัวชี้วัดสำหรับประเมินผลการดำเนินการของรัฐวิสาหกิจในกลุ่มพลังงาน (ไฟฟ้า) เพื่อเป็นจุดเริ่มต้นของการร่วมมือร่วมใจขององค์กรด้านพลังงาน โดยดำเนินโครงการมาตั้งแต่ปี 2558-2560 ซึ่งได้คัดเลือกผลงานของโรงเรียนที่สามารถลดการใช้พลังงานไฟฟ้า และประชาสัมพันธ์สร้างเป็นเครือข่ายด้านการอนุรักษ์พลังงานทั้งในระดับภูมิภาคและระดับประเทศ โดยได้ผู้ชนะเลิศระดับประเทศ ได้แก่ โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ สตรีวิทยา พุทธมณฑล กรุงเทพมหานคร รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1 ได้แก่ โรงเรียนกระทุ่มแบน “วิเศษสมุทคุณ” จ.สมุทรสาคร รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ได้แก่ โรงเรียนส่วนบุญโยปถัมป์ จ.ลำพูน และรางวัลชมเชย ได้แก่ โรงเรียนท่าแซะรัชดาภิเษก จ.ชุมพร และโรงเรียนสกลราชวิทยานุกูล จ.สกลนคร